มูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทย
ในพระบรมราชินูปถัมภ์
ประสิทธิภาพด้านการเงิน
ธรรมาภิบาลและความโปร่งใส
คะแนนรวม
![](https://image.jimcdn.com/app/cms/image/transf/dimension=228x10000:format=png/path/s64022942cc3a191e/image/i92a393c633f47716/version/1470814797/image.png)
![](https://image.jimcdn.com/app/cms/image/transf/dimension=228x10000:format=png/path/s64022942cc3a191e/image/i0587c02d414cc1cc/version/1470815061/image.png)
![](https://image.jimcdn.com/app/cms/image/transf/dimension=226x10000:format=png/path/s64022942cc3a191e/image/i178b425c3b9e591a/version/1470815082/image.png)
![](https://image.jimcdn.com/app/cms/image/transf/dimension=93x10000:format=jpg/path/s64022942cc3a191e/image/i1fc7a4c6b8af3a9f/version/1470815144/image.jpg)
มูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชินูปถัมภ์
มูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชินูปถัมภ์ เป็นองค์กรการกุศลที่ช่วยเหลือผู้พิการทางสายตาโดยไม่คำนึงถึงเชื้อชาติ เพศ และศาสนา ด้วยการจัดการฝึกอบรมอาชีพเพื่อให้ผู้พิการได้มีชีวิตอย่างปกติสุข มูลนิธิยังได้ร่วมมือกับองค์กรภาคเอกชน และภาครัฐ ทั้งในและต่างประเทศเพื่อการสนับสนุนกิจกรรมต่างๆ ให้กับผู้พิการทางสายตา
มูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชินูปถัมภ์ได้จัดตั้งขึ้นเมื่อวันที่ 10 พฤษภาคม พ.ศ.2482 โดยมิส เจนีวีฟ คอลฟิวด์ ชาวอเมริกันผู้ซึ่งจัดตั้งโรงเรียนสำหรับคนตาบอดขึ้นแห่งแรกในประเทศไทย
เงินบริจาคให้กับมูลนิธิคนตาบอดแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชินูปถัมภ์ สามารถนำไปหักลดหย่อนภาษีได้ตามประกาศกระทรวงการคลัง ลำดับที่ 75
รายงานการประเมินภาษาไทยกำลังดำเนินการแปล ท่านสามารถอ่านรายงานการประเมินภาษาอังกฤษได้ตามลิงค์ข้างล่างนี้