มูลนิธิฟันด์อีสาน
ประสิทธิภาพด้านการเงิน
ธรรมาภิบาลและความโปร่งใส
คะแนนรวม
![](https://image.jimcdn.com/app/cms/image/transf/dimension=226x10000:format=png/path/s64022942cc3a191e/image/i337f62b668b742a8/version/1490670582/image.png)
![](https://image.jimcdn.com/app/cms/image/transf/dimension=226x10000:format=png/path/s64022942cc3a191e/image/ic56121b7ba2ad948/version/1490670623/image.png)
![](https://image.jimcdn.com/app/cms/image/transf/dimension=226x10000:format=png/path/s64022942cc3a191e/image/i61d8cc35795a29b5/version/1490670446/image.png)
![](https://image.jimcdn.com/app/cms/image/transf/none/path/s64022942cc3a191e/image/ie13338bc98c0b5ba/version/1490670650/image.jpg)
มูลนิธิฟันด์อีสาน
มูลนิธิฟันด์อีสานมีความมุ่งมั่นที่จะพัฒนาและยกระดับการสอนภาษาอังกฤษของครูไทยผ่านอาสาสมัครของมูลนิธิผู้ซึ่งทำหน้าที่เป็นโค้ชให้กับครูไทยที่สอนภาษาอังกฤษด้วยการเพิ่มกระบวนการสอนด้วยการใช้ซอฟแวร์และคอมพิวเตอร์ที่ทันสมัย
ให้กับโรงเรียนในถิ่นทุรกันดาร ไม่เพียงแต่เท่านั้นมูลนิธิฟันด์อีสานยังได้จัดหาทุนการศึกษาให้กับนักเรียนในระดับเตรียมอุดมศึกษาขึ้นไปที่ด้อยโอกาสที่อาศัยอยู่ในพื้นที่การดำเนินงานของมูลนิธิในภาคตะวันออกเฉียงเหนือของประเทศไทย
โครงการฟันด์อีสานก่อตั้งขึ้นขึ้นเมื่อปี พ.ศ.2550 ซึ่งบริหารงานโดยมูลนิธิกษัตริย์บาวดูอิน แห่งประเทศเบลเยี่ยม ซึ่งมีวัตถุประสงค์ที่จะพัฒนาคุณภาพชีวิตประชากรในประเทศโลกที่สาม
ท่านสามารถอ่านรายงานการประเมินของมูลนิธิฟันด์อีสานตามเอกสารที่แนบมาข้างล่างนี้