การประเมินมูลนิธิเด็กอ่อนในสลัมในพระอุปถัมภ์ของสมเด็จพระพี่นางเธอเจ้าฟ้ากัลยาณี นิวัฒนา
ประสิทธิภาพด้านการเงิน
ธรรมาภิบาลและความโปร่งใส
คะแนนรวม
![](https://image.jimcdn.com/app/cms/image/transf/dimension=228x10000:format=png/path/s64022942cc3a191e/image/id6deddaee3cdfb96/version/1467013470/image.png)
![](https://image.jimcdn.com/app/cms/image/transf/dimension=227x10000:format=png/path/s64022942cc3a191e/image/ib1334dfe4950c876/version/1467012172/image.png)
![](https://image.jimcdn.com/app/cms/image/transf/dimension=228x10000:format=png/path/s64022942cc3a191e/image/i4c657ea3f030a89d/version/1467013499/image.png)
![](https://image.jimcdn.com/app/cms/image/transf/dimension=251x10000:format=png/path/s64022942cc3a191e/image/i8b39e8792de2eedf/version/1467013037/image.png)
มูลนิธิเด็กอ่อนในสลัม
ในพระอุปถัมภ์ของสมเด็จพระพี่นางเธอเจ้าฟ้ากัลยาณี นิวัฒนา
มูลนิธิเด็กออ่นในสลัมฯ เป็นมูลนิธิฯ ที่อุทิศตนด้วยการดำเนินกิจกรรมเพื่อการพัฒนาเด็กก่อนวัยเรียนตั้งแต่แรกเกิดจนถึงอายุ 6 ปี ที่มาจากครอบครัวที่ยากจนที่พักอาศัยอยู่ในชุมชนที่มีความเสี่ยง และจากครอบครัวที่ประสพภาวะวิกฤติที่พ่อ และแม่ของเด็กไม่สามารถให้การดูแลเด็กได้ ทั้งนี้การดำเนินงานของมูลนิธิฯ มีการดำเนินงานในเชิงรุกด้วยการเข้าไปในชุมชนแออัด ให้การอบรม จัดตั้งแกนนำ ตลอดรวมถึง เป็นศุนย์กลางการฝึกอบรมให้กับผู้ทำหน้าที่ดูแลเด็กก่อนวัยเรียน
ทีมงานของสมาคมฯ ได้ดำเนินการจัดทำรายฉบับภาษาอังกฤษเป็นที่เรียบร้อยขณะนี้
รายงานการประเมินฉบับภาษาไทยอยู่ในระหว่างดำเนินการแปล